1. Trang chủ
  2. » Địa lý

# Đáp án - Khối 3 - Tuần 21

5 9 0

Đang tải... (xem toàn văn)

THÔNG TIN TÀI LIỆU

Thông tin cơ bản

Định dạng
Số trang 5
Dung lượng 176,09 KB

Nội dung

Bước 2 : Với 2 phần bằng nhau đó, mỗi phần chia tiếp thành 4 hình tam giác nhỏ bằng nhau. Bài Giải[r]

(1)

TUẦN 21: BÀI: PHÉP TRỪ CÁC SỐ TRONG PHẠM VI 10000 ĐÁP ÁN SGK/104 - TOÁN

Bái/104 Tính:

6385 7563 8090 3561

- 2927 - 4908 - 7131 - 924 3458 2655 959 2637 Bài 2/104 Đặt tính tính:

5482 8695 9996 2340

- 1956 - 2772 - 6669 - 512 3526 5923 3327 182

Bài 3/104 Giải

Tóm tắt: Số mét vải cửa hàng cịn lại là:

Có : 4283 m vải 4283 – 1635 = 2648 (m vải)

Bán : 1635 m vải Đáp số: 2648 m vải

Còn : m vải? Bài 4/ 104:

Dùng thước vẽ đoạn thẳng AB dài 8cm Chia đôi đoạn thẳng AB : 8: 2= 4(cm)

Dùng thước đo đặt điểm 0cm điểm A, đánh dấu điểm 4cm xác định điểm O

4cm 4cm

(2)

TUẦN 21: BÀI: LUYỆN TẬP ĐÁP ÁN SGK/105 - TOÁN Bài 1/105 Tính nhẩm:

7000 – 2000 = 5000 9000 – 1000 = 8000 6000 – 4000 = 2000 10000 – 8000 = 2000 Bài 2/105 Tính nhẩm (theo mẫu):

3600 – 600 = 3000 6200 – 4000 = 2200 7800 – 500 = 7300 4100 – 1000 = 3100 9500 – 100 = 9400 5800 – 5000 = 800

Bài 3/105 Đặt tính tính:

7284 9061 6473 4492

- 3528 - 4503 - 5645 - 833 3756 4558 828 3659

Bài 4/105 Giải

Tóm tắt: Khối lượng muối hai lần chuyển là:

Có : 4720 kg muối 2000 + 1700 = 3700 (kg muối)

Chuyển : Lần 1:2000 kg muối Khối lượng muối kho lại là: Lần 2: 1700 kg muối 4720 – 3700 = 1020 (kg muối)

(3)

TUẦN 21: BÀI: LUYỆN TẬP CHUNG ĐÁP ÁN SGK/106 - TOÁN Bài 1/106 Tính nhẩm:

a) 5200 + 400 = 5900 6300 + 500 = 6800 8600 + 200 = 8800 5600 – 400 = 5200 6800 – 500 = 6300 8800 – 200 = 8600 b) 4000 + 3000 = 7000 6000 + 4000 = 10000 9000 + 1000 = 10000

7000 – 4000 = 3000 10000 – 6000 = 4000 10000 – 9000 = 1000 7000 – 3000 = 4000 10000 – 4000 = 6000 10000 – 1000 = 9000 Bài 2/106 Đặt tính tính:

6924 5718 8493 4380

+ 1536 + 636 - 3667 - 729 8460 6354 4826 3651

Bài 3/106 Giải

Tóm tắt: 948 Số đội trồng thêm là: Đã trồng : 948 : = 316 (cây)

Trồng thêm: Số đội trồng tất là: Tất cả: cây? 948 + 316 = 1264 (cây)

Đáp số: 1264 Bài 4/106 Tìm X:

a) X + 1909 = 2050 8462 – X = 762

X = 2050 – 1909 X = 8462 – 762

X = 141 X = 7700

b) X – 586 = 3705

X = 3705 + 586 X = 4291

(4)

Bài

Cho hình tam giác, hình bên

Hãy xếp thành hình tam giác to đây:

Hướng dẫn

Bước 1: Chia hình tam giác to thành phần

Bước 2: Với phần đó, phần chia tiếp thành hình tam giác nhỏ bằng

Bài Giải

(5)

TUẦN 21: BÀI: THÁNG- NĂM ĐÁP ÁN SGK/108 - TOÁN

Bài : Trả lời câu hỏi

- Tháng tháng – Tháng sau tháng - Tháng có 31 ngày

- Tháng có 28 ngày 29 ngày - Tháng có 31 ngày

- Tháng có 30 ngày - Tháng có 31 ngày - Tháng 10 có 31 ngày - Tháng 11 có 30 ngày

Bài : Xem tờ lịch tháng năm 2005 (SGK/108) - Ngày 19 tháng thứ sáu

- Ngày cuối tháng thứ tư - Tháng có ngày chủ nhật

Ngày đăng: 08/02/2021, 04:12

w